Bảo Lạc: MTTQ VN tỉnh thăm và tặng quà gia đình bị thiệt hại do thiên tai
14/06/2024
Ngày 13/6, Đoàn công tác của UBMTTQ VN tỉnh do đồng chí Vũ Đình Quang, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBMTTQ VN tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho 2 gia đình bị thiên tai tại xã Hưng Đạo và xã Khánh Xuân, huyện Bảo Lạc.
Đoàn đã đến thăm hỏi động viên và tặng quà cho gia đình ông Triệu Văn Dàng ở xóm Khuổi Tặc, xã Hưng Đạo và gia đình ông Nông Văn Dương, xóm Nà Luông, xã Khánh Xuân. Tại các gia đình đoàn công tác đã động viên, thăm hỏi và chia sẻ khó khăn với các gia đình bị thiệt hại do thiên tai.
Đoàn đã tặng cho 2 gia đình bị thiệt hại mỗi gia đình 5 triệu đồng, Bí thư Huyện ủy Bảo Lạc tặng mỗi gia đình 1 triệu đồng mong các gia đình vượt qua khó khăn, sớm ổn định cuộc sống.
Minh Khôi - Lãnh Độ
Trung tâm văn hóa và truyền thông Bảo Lạc